BitTorrent 4.2 - en to vi translation catalogue (585 entries)

en: 
    EXCEPTION:
vi: 
    NGOẠI LỆ:

en: 
    run with no args for parameter explanations
vi: 
    chạy không có đối số để giải thích tham số

en:     (%s) %s - %s peers %s seeds %s dist copies - %s dn %s up
vi: (%s) %s - %s các đồng đẳng %s các khởi tạo %s các bản sao đã phân phối - %s dn %s lên

en:   #     IP                 Upload           Download     Completed  Speed
vi: # Địa chỉ IP Tải lên Tải xuống Tốc độ hoàn thành

en:  (defaults to
vi: (mặc định cho

en:  , cannot restore torrent (
vi: , không thể phục hồi dòng (

en:  Closing all %s windows may fix the problem.
vi: Đóng tất cả %s cửa sổ có thể sửa lỗi.

en:  Message from the tracker:
vi: Thông điệp từ công cụ theo dõi:

en:  is not a directory
vi: không phải là một thư mục

en: "%s" already exists. Do you intend to create an identical, duplicate directory inside the existing directory?
vi: Đã có "%s". Bạn có muốn tạo một thư mục tương tự và nằm trong thư mục hiện hành?

en: "%s" already exists. Do you want to choose a different file name?
vi: Đã có tập tin "%s". Bạn có muốn chọn một tên tập tin khác không?

en: # Log Started:
vi: # Bản lưu bắt đầu:

en: # Log reopened:
vi: # Mở lại bản lưu:

en: # Shutting down:
vi: # Đang tắt máy:

en: % complete
vi: % hoàn tất

en: %.1f%% done, %s remaining
vi: Xong %.1f%%, còn lại %s

en: %.3f  (%.1f MB up / %.1f MB down)
vi: %.3f (%.1f MB lên / %.1f MB xuống)

en: %d bad
vi: %d lỗi

en: %d bad pieces + %s in discarded requests
vi: các phần sai %d + các phần yêu cầu bị hủy %s

en: %d days
vi: %d ngày

en: %d distributed copies (next: %s)
vi: %d bản sao đã phân phối (kế tiếp: %s)

en: %d ok
vi: %d được

en: %d seconds
vi: %d giây

en: %d seen now
vi: %d được xem hiện tại

en: %d seen now, plus %d distributed copies (%s)
vi: %d được xem hiện tại, cộng %d bản sao đã phân phối (%s)

en: %d seen now, plus %d distributed copies(%s)
vi: %d được xem hiện tại, cộng %d bản sao đã phân phối (%s)

en: %d:%02d hours
vi: %d:%02d giờ

en: %d:%02d minutes
vi: %d:%02d phút

en: %s %s - decode %s metainfo files
vi: %s %s — giải mã %s các tập tin thông tin về biến đổi

en: %s %s installer appears to be corrupt or missing.
vi: Trình cài đặt %s %s có thể bị hỏng hay lỗi.

en: %s Activity Log
vi: Bản lưu Hoạt động %s

en: %s Error
vi: Lỗi %s

en: %s Help
vi: Trợ giúp %s

en: %s Settings
vi: Các cài đặt %s

en: %s already running
vi: %s đang chạy

en: %s help is at 
    %s
    Would you like to go there now?
vi: Có trợ giúp %s tại
    %s
    Bạn có muốn đến đó ngay bây giờ?

en: %s peers, %s seeds. Totals from tracker: %s
vi: %s đồng đẳng, %s khởi tạo.
    Tổng số từ công cụ theo dõi: %s

en: %s started
vi: Đã bắt đầu %s

en: %s torrent file creator %s
vi: %s trình tạo tập tin dòng %s

en: (Directories will become batch torrents)
vi: (Thư mục sẽ trở thành các dòng bó)

en: (Has no effect unless you are on the
    same local network as the tracker)
vi: (Không có tác dụng nếu bạn không có trên
    cùng một mạng cục bộ với công cụ theo dõi)

en: (global message) : %s
vi: (thông điệp toàn cầu): %s

en: (multiple)
vi: (nhiều)

en: (stopped)
vi: (bị dừng)

en: (trackerless torrent)
vi: (dòng không có công cụ theo dõi)

en: **warning** %s has errors
vi: **cảnh báo** %s có lỗi

en: **warning** %s is a duplicate torrent for %s
vi: **cảnh báo** %s là dòng trùng với %s

en: **warning** could not redirect stdout to log file:
vi: **cảnh báo** không thể chuyển hướng thiết bị xuất chuẩn vào tập tin bản lưu:

en: **warning** could not reopen logfile
vi: **cảnh báo** không thể mở lại tập tin bản lưu

en: **warning** specified favicon file -- %s -- does not exist.
vi: **cảnh báo** tập tin favicon chỉ định --%s--không tồn tại.

en: **warning** statefile %s corrupt; resetting
vi: **cảnh báo** tập tin tình trạng %s bị hỏng; đang đặt lại

en: , in %d files
vi: , trong %d tập tin

en: , in one file
vi: , trong một tập tin

en: , will seed for %s
vi: , sẽ khởi tạo trong vòng %s

en: , will seed indefinitely.
vi: , sẽ khởi tạo một cách không xác định.

en: --check_hashes 0 or fastresume info doesn't match file state (missing data)
vi: --kiểm tra_Băm 0 hoặc thông tin fastresume không khớp với tình trạng tập tin (mất dữ liệu)

en: ... successful
vi: ... thành công

en: 0 seconds
vi: 0 giây

en: 1 day %d hours
vi: 1 ngày %d giờ

en: <unknown>
vi: <không xác định>

en: A newer version of %s is available.
vi: Có sẵn một phiên bản %s mới hơn.

en: A previous instance of BT was not cleaned up properly. Continuing.
vi: Một ví dụ trước của BT đã không được làm sạch đúng. Đang tiếp tục.

en: Abort torrent
vi: Bỏ dòng

en: Aborting the torrent as it was rejected by the tracker while not connected to any peers.
vi: Đang bỏ dở dòng vì bị công cụ theo dõi từ chối trong khi không kết nối đến bất kỳ đồng đẳng nào.

en: About %s
vi: Giới thiệu về %s

en: Additional error when closing down due to error:
vi: Có thêm lỗi khi đang đóng vì có sẵn lỗi:

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: All Files
vi: Tất cả các tập tin

en: Allocate
vi: Phân bổ

en: Already downloading %s installer
vi: Đã tải về %s trình cài đặt

en: Always starts the torrent in _parallel
vi: Luôn luôn khởi động dòng một cách _song song

en: Always stops the _last running torrent
vi: Luôn ngừng_dòng chạy cuối cùng

en: Announce url:
vi: Thông báo địa chỉ mạng:

en: Another program appears to have changed the file size.
vi: Một chương trình khác có thể đã thay đổi kích cỡ tập tin.

en: Another program appears to have modified the file.
vi: Một chương trình khác có thể đã chỉnh sửa tập tin.

en: Another program appears to have moved, renamed, or deleted the file.
vi: Một chương trình khác có thể đã di chuyển, đặt lại tên, hay đã xóa tập tin.

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Apr
vi: Tháng 4

en: Are you sure you want to remove "%s"?
vi: Bạn có chắc là muốn gỡ bỏ "%s"?

en: Ask where to save each new download
vi: Hỏi vị trí lưu mỗi tập tin mới tải về

en: Attempt to download a trackerless torrent with trackerless client turned off.
vi: Cố gắng tải về một dòng không có công cụ theo dõi với máy khách không có công cụ theo dõi được tắt.

en: Aug
vi: Tháng 8

en: Bad UI state file
vi: Tập tin tình trạng giao diện người dùng sai

en: Bad UI state file version
vi: Phiên bản tập tin tình trạng giao diện người dùng sai

en: Bad fastresume info (files contain more data)
vi: Thông tin fastresume sai (tập tin chứa nhiều dữ liệu hơn)

en: Bad fastresume info (illegal value)
vi: Thông tin fastresume sai (giá trị không hợp lệ)

en: Bad file path component:
vi: Thành phần đường dẫn tập tin sai:

en: Beta
vi: Phiên bản sơ bộ dùng để chạy thử nghiệm

en: Building torrents...
vi: Đang xây dựng các dòng...

en: Can't run more than %d torrents simultaneously. For more info see the FAQ at %s.
vi: Không chạy được hơn %d dòng trong cùng một lúc. Để có thêm thông tin, hãy xem mục các câu hỏi thường gặp tại %s.

en: Can't start two separate instances of the same torrent
vi: Không thể khởi động hai trường hợp riêng của cùng một dòng

en: Cannot launch installer on this OS
vi: Không thể khởi chạy trình cài đặt trên hệ điều hành này.

en: Change save location for
vi: Thay đổi vị trí lưu cho

en: Change...
vi: Thay đổi...

en: Check your port range settings.
vi: Kiểm tra cài đặt phạm vi cổng.

en: Checking file sizes...
vi: Đang kiểm tra các kích thước tập tin...

en: Choked
vi: Bị nghẽn

en: Choose an existing folder...
vi: Hãy chọn một danh mục hiện có...

en: Choose default download directory
vi: Chọn danh mục tải về mặc định

en: Choose...
vi: Chọn...

en: Client
vi: Máy khách

en: Comments:
vi: Chú thích:

en: Compressed: %i  Uncompressed: %i
vi: Đã nén: %i Đã giải nén: %i

en: Connection
vi: Sự kết nối

en: Corrupt data in
vi: Có dữ liệu bị hỏng trong

en: Could not acquire global mutex lock for controlsocket file!
vi: Không thể yêu cầu khóa mutex toàn cầu cho tập tin của cơ chế truyền thông điều khiển!

en: Could not convert file/directory name "%s" to utf-8 (%s). Either the assumed filesystem encoding "%s" is wrong or the filename contains illegal bytes.
vi: Không thể chuyển đổi tên tập tin/thư mục "%s" sang UTF-8 (%s). Hoặc việc mã hóa hệ thống tập tin được giả sử là "%s" là sai hoặc tên tập tin chứa các byte không hợp lệ.

en: Could not create application data directory!
vi: Không thể tạo được thư mục dữ liệu ứng dụng!

en: Could not create control socket:
vi: Không thể tạo cơ chế truyền thông điều khiển:

en: Could not create control socket: already in use
vi: Không thể tạo cơ chế truyền thông điều khiển: đang được sử dụng

en: Could not delete cached %s file:
vi: Không thể xóa bỏ tập tin đã lưu tạm %s:

en: Could not download or open 
    %s
    Try using a web browser to download the torrent file.
vi: Không thể tải về hay mở
    %s
    Hãy thử sử dụng trình duyệt Web để tải về tập tin dòng.

en: Could not find a suitable temporary location to save the %s %s installer.
vi: Không thể tìm được một vị trí tạm thời thích hợp để lưu trình cài đặt %s %s.

en: Could not find an open port!
vi: Không thể tìm được một cổng mở!

en: Could not get latest version from %s
vi: Không lấy được phiên bản mới nhất từ %s.

en: Could not load fastresume data: %s.
vi: Không tải được dữ liệu định dạng fastresume: %s

en: Could not load saved state:
vi: Không tải được tình trạng đã lưu:

en: Could not open a listening port: %s.
vi: Không mở được một cổng tuân theo: %s

en: Could not open a listening port: %s.
vi: Không mở được một cổng tuân theo: %s.

en: Could not parse new version string from %s
vi: Không thể phân tách chuỗi phiên bản mới từ %s.

en: Could not permanently save options:
vi: Không thể lưu vĩnh viễn các tùy chọn:

en: Could not read %s
vi: Không đọc được %s.

en: Could not read directory
vi: Không đọc được thư mục

en: Could not remove fastresume file after failure:
vi: Không thể gỡ bỏ tập tin fastresume sau khi thất bại:

en: Could not remove old control socket filename:
vi: Không thể gỡ bỏ tên tập tin cơ chế truyền thông điều khiển cũ:

en: Could not save UI state:
vi: Không lưu được tình trạng giao diện người dùng:

en: Could not send command:
vi: Không gửi được lệnh:

en: Could not set signal handler:
vi: Không đặt được công cụ quản lý tín hiệu:

en: Could not start the TorrentQueue, see above for errors.
vi: Không khởi động được Chuỗi Dòng, quan sát phía trên để biết lỗi.

en: Could not stat
vi: Không thể tìm các thông tin về tình trạng tập tin

en: Could not write fastresume data:
vi: Không ghi được dữ liệu fastresume:

en: Could not write file
vi: Không ghi được tập tin

en: Couldn't open %s
vi: Không thể mở %s

en: Couldn't read fastresume data:
vi: Không đọc được dữ liệu có định dạng fastresume:

en: Create a new folder...
vi: Tạo một thư mục mới...

en: Current down: %s
vi: Phần tải xuống hiện tại: %s

en: Current up: %s
vi: Phần tải lên hiện tại: %s

en: DSL 768k up
vi: DSL 768k trở lên

en: DSL/cable 128k up
vi: DSL/cáp 128k trở lên

en: DSL/cable 256k up
vi: DSL/cáp 256k trở lên

en: Dec
vi: Tháng 12

en: Decrease
vi: Giảm

en: Directory exists!
vi: Thư mục đã có!

en: Distributed copies: %d; Next: %s
vi: Các bản sao đã phân phối: %d; Kế tiếp: %s

en: Do you want to quit %s and install the new version, %s, now?
vi: Bạn có muốn thoát khỏi %s và cài đặt phiên bản mới %s ngay bây giờ không?

en: Do you want to remove all of them?
vi: Bạn có muốn gỡ bỏ tất cả?

en: Do you want to remove it?
vi: Bạn có muốn gỡ bỏ nó không?

en: Donate
vi: Tặng

en: Done
vi: Xong

en: Done building torrents.
vi: Đã xây dựng xong các dòng.

en: Done, %s uploaded
vi: Xong, %s đã tải lên

en: Done, share ratio: %d%%
vi: Xong, tỷ lệ chia sẻ: %d%%

en: Done.
vi: Đã xong.

en: Download
vi: Tải về

en: Download _later
vi: Tải về _sau

en: Download _now
vi: Tải về_ngay bây giờ

en: Download rate
vi: Tốc độ tải về

en: Downloading
vi: Đang tải về

en: ERROR:
vi: LỖI:

en: ETA in %d:%02d:%02d
vi: Thời gian dự kiến trong %d:%02d:%02d

en: Enter the URL of a torrent file to open:
vi: Nhập địa chỉ Mạng của một tập tin dòng cần mở:

en: Enter torrent URL
vi: Nhập địa chỉ Mạng

en: Error building torrents:
vi: Lỗi trong khi xây dựng các dòng:

en: Error handling accepted connection:
vi: Công cụ quản lý lỗi đã chấp nhận kết nối:

en: Error reading .torrent file:
vi: Lỗi trong khi đọc tập tin .dòng:

en: Error reading config:
vi: Lỗi trong khi đọc cấu hình:

en: Error reading file
vi: Lỗi trong khi đọc tập tin

en: Error!
vi: Lỗi!

en: Failed
vi: Thất bại

en: Failed to create or send command through existing control socket.
vi: Không thể tạo hay gởi lệnh qua cơ chế truyền thông điều khiển hiện có.

en: Failed to send command through existing control socket.
vi: Không gởi được lệnh qua cơ chế truyền thông điều khiển hiện có.

en: Feb
vi: Tháng 2

en: File %s already exists, but is not a regular file
vi: Tập tin %s đã tồn tại, nhưng không phải là một tập tin bình thường.

en: File %s belongs to another running torrent
vi: Tập tin %s thuộc về một dòng đang chạy khác

en: File exists!
vi: Tập tin đã có!

en: File name:
vi: Tên tập tin:

en: File/directory name "%s" contains reserved unicode values that do not correspond to characters.
vi: Tên tập tin/thư mục "%s" chứa các giá trị Unicode được dành riêng không tương ứng với các ký tự.

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Files in "%s"
vi: Các tập tin trong "%s"

en: Filesystem encoding "%s" is not supported in this version
vi: Phiên bản này không hỗ trợ việc mã hóa hệ thống tập tin %s.

en: Filesystem encoding '%s' is not supported. Using 'ascii' instead.
vi: Không hỗ trợ bộ mã hóa hệ thống tập tin '%s'. Hãy sử dụng 'ascii' thay thế.

en: Finished
vi: Đã kết thúc

en: Firewalled/NATted
vi: Được bảo vệ bởi bức tường lửa/mạng NATE

en: Frequently Asked Questions:
vi: Các câu hỏi thường gặp:

en: Fri
vi: Thứ sáu

en: Global mutex already created.
vi: Mutex toàn cầu đã được tạo.

en: Go
vi: Đến

en: Have to exit due to the TCP stack flaking out. Please see the FAQ at %s
vi: Phải thoát vì ngăn nhớ TCP bị hỏng. Hãy xem Các Câu Hỏi Thường Gặp tại %s.

en: Have you donated?
vi: Bạn đã tặng chưa?

en: How to name torrent downloads: 1: use name OF torrent file (minus .torrent);  2: use name encoded IN torrent file;  3: create a directory with name OF torrent file (minus .torrent) and save in that directory using name encoded IN torrent file;  4: if name OF torrent file (minus .torrent) and name encoded IN torrent file are identical, use that name (style 1/2), otherwise create an intermediate directory as in style 3;  CAUTION: options 1 and 2 have the ability to overwrite files without warning and may present security issues.
vi: Cách đặt tên của dòng tải về:1: sử dụng tên CỦA tập tin dòng (trừ .dòng);2: sử dụng tên đã được mã hóa TRONG tập tin dòng;3: tạo thư mục có tên CỦA tập tin dòng (trừ .dòng) và lưu vào thư mục này sử dụng tên đã được mã hóa TRONG tập tin dòng;4: nếu tên CỦA tập tin dòng (trừ .dòng) và tên được mã hóa TRONG tập tin dòng giống nhau, hãy sử dụng tên này (kiểu 1/2), nếu không hãy tạo một thư mục trung gian như trong kiểu 3; KHUYẾN CÁO: chọn lựa 1 và 2 có khả năng ghi đè lên tập tin mà không có cảnh báo và có thể xảy ra vấn đề về bảo mật.

en: IO Error: No space left on disk, or cannot create a file that large:
vi: Lỗi xuất/nhập: không còn chỗ chứa trên đĩa hoặc không tạo được một tập tin lớn như thế:

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: IP to report to the tracker:
vi: Địa chỉ IP cần thông báo cho công cụ theo dõi:

en: ISO Language code to use
vi: Mã ngôn ngữ ISO để sử dụng

en: If a non-option argument is present it's taken as the value
    of the torrent_dir option.
vi: Nếu có một đối số không phải là tùy chọn thì coi nó là giá trị 
    của các tùy chọn của thư mục_dòng.

en: Increase
vi: Tăng

en: Info for "%s"
vi: Thông tin cho "%s"

en: Info hash:
vi: Thông tin Băm:

en: Initial startup
vi: Khởi động lần đầu

en: Initialize a trackerless client.  This must be enabled in order to download trackerless torrents.
vi: Khởi tạo một máy khách không có công cụ theo dõi. Việc này phải được tiến hành để tải về các dòng không có công cụ theo dõi.

en: Install Python 2.3 or greater
vi: Cài đặt Python 2.3 hay cao hơn.

en: Install new %s now?
vi: Cài đặt %s mới ngay bây giờ?

en: Interested
vi: Quan tâm

en: Invalid state file (bad entry)
vi: Tập tin tình trạng không hợp lệ (sai mục nhập)

en: Invalid state file (duplicate entry)
vi: Tập tin tình trạng không hợp lệ (trùng mục nhập)

en: Invalid state file contents
vi: Nội dung của tập tin tình trạng không hợp lệ

en: Jan
vi: Tháng 1

en: Jul
vi: Tháng 7

en: Jun
vi: Tháng 6

en: KB/s down
vi: KB/giây tải xuống

en: KB/s est. peer download
vi: Tốc độ ước lượng KB/giây tải xuống đồng đẳng

en: KB/s up
vi: KB/giây tải lên

en: Length
vi: Độ dài

en: Look for available port:
vi: Tìm kiếm cổng có sẵn:

en: MB downloaded
vi: MB đã tải về

en: MB uploaded
vi: MB đã tải lên

en: Make
vi: Tạo

en: Make _new torrent
vi: Tạo_dòng mới

en: Make torrent file for this file/directory:
vi: Tạo tập tin dòng cho tập tin/thư mục này:

en: Mar
vi: Tháng 3

en: Maximum upload rate:
vi: Tốc độ tải lên tối đa:

en: May
vi: Tháng 5

en: Misc
vi: Lặt vặt

en: Mon
vi: Thứ hai

en: Multiple errors have occurred. Click OK to view the error log.
vi: Gặp nhiều lỗi. Hãy nhấp vào nút "OK" để xem bản lưu lỗi.

en: Must supply at least %d arguments.
vi: Cần phải cung cấp ít nhất %d đối số.

en: Network
vi: Mạng

en: Never download
vi: Không bao giờ tải về

en: New %s version available
vi: Có sẵn phiên bản %s mới

en: No finished torrents
vi: Không có dòng đã kết thúc nào.

en: No torrent file available for %s %s installer.
vi: Không có sẵn tập tin dòng cho trình cài đặt %s %s.

en: No torrents
vi: Không có dòng.

en: Nodes (optional):
vi: Các nút(tùy chọn):

en: Not starting torrent as it already meets the settings for when to stop seeding the last completed torrent.
vi: Không khởi động được dòng vì dòng này đã thỏa mãn các cài đặt cho thời điểm ngừng khởi tạo dòng hoàn thành cuối cùng.

en: Not starting torrent as there are other torrents waiting to run, and this one already meets the settings for when to stop seeding.
vi: Không khởi động được dòng vì có các dòng khác đang chờ chạy và dòng này đã thỏa mãn các cài đặt cho thời điểm ngừng khởi tạo.

en: Nov
vi: Tháng 11

en: Oct
vi: Tháng 10

en: Open directory
vi: Mở thư mục

en: Open torrent _URL
vi: Mở dòng_địa chỉ mạng

en: Open torrent:
vi: Mở dòng:

en: Optimistic upload
vi: Tải lên thuận lợi

en: Option
vi: Tùy chọn

en: Option %s is required.
vi: Tùy chọn %s được yêu cầu

en: Paused
vi: Đã tạm dừng

en: Peer ID
vi: ID đồng đẳng

en: Peers for "%s"
vi: Đồng đẳng cho "%s"

en: Piece size:
vi: Cỡ phần:

en: Pieces:
vi: Các phần:

en: Pieces: %d total, %d complete, %d partial, %d active (%d empty)
vi: Các phần: tổng %d, hoàn thành %d, hoàn thành một phần %d, hoạt động %d (trống %d)

en: Port to listen on.
vi: Cổng để tuân theo.

en: Previous down: %s
vi: Phần tải xuống trước: %s

en: Previous up: %s
vi: Phần tải lên trước: %s

en: Problem connecting to tracker -
vi: Lỗi trong khi kết nối đến công cụ theo dõi -

en: Problem connecting to tracker, gethostbyname failed -
vi: Lỗi trong khi kết nối đến công cụ theo dõi, gethostbyname (gọi máy chủ theo tên)đã thất bại-

en: Progress bar text is always black
    (requires restart)
vi: Văn bản trên thanh tiến trình luôn có màu đen
    (yêu cầu khởi động lại)

en: PyGTK 2.4 or newer required
vi: Cần PyGTK phiên bản 2.4 hay phiên bản mới hơn

en: Python 2.2.1 or newer required
vi: Python phiên bản 2.2.1 hay các phiên bản mới hơn được yêu cầu

en: Python failed to autodetect filesystem encoding. Using 'ascii' instead.
vi: Python thất bại khi tự động dò tìm bộ mã hóa hệ thống tập tin. Hãy sử dụng 'ascii' thay thế.

en: Re_start
vi: Khởi động_lại

en: Remove all finished torrents?
vi: Gỡ bỏ tất cả các dòng đã kết thúc?

en: Remove this torrent?
vi: Gỡ bỏ dòng này?

en: Remove torrent
vi: Gỡ bỏ dòng

en: Requested download is not authorized for use with this tracker.
vi: Việc tải về theo yêu cầu không được quyền sử dụng với công cụ theo dõi này.

en: Rereading config file
vi: Đang đọc lại tập tin cấu hình

en: Resume downloading
vi: Tiếp tục tải về

en: Running
vi: Đang chạy

en: Running normally
vi: Đang chạy bình thường

en: SYSTEM ERROR - EXCEPTION GENERATED
vi: LỖI HỆ THỐNG-GẶP NGOẠI LỆ

en: Sat
vi: Thứ bảy

en: Save in:
vi: Lưu vào:

en: Save location for
vi: Lưu vị trí cho

en: Save log in:
vi: Lưu Bản lưu vào:

en: Save new downloads in:
vi: Lưu các tập tin mới tải về vào:

en: Saving
vi: Đang lưu

en: Search for torrents
vi: Tìm kiếm các dòng

en: Seed completed torrents: until share ratio reaches [_] percent, or for [_] minutes, whichever comes first.
vi: Khởi tạo các dòng hoàn tất: đến khi tỷ lệ lên tới [_] phần trăm, hoặc trong vòng [_] phút, bất kỳ điều kiện nào đến trước.

en: Seed each completed torrent indefinitely (until the user cancels it)
vi: Khởi tạo mỗi dòng hoàn tất một cách không xác định (đến khi người dùng hủy nó)

en: Seed indefinitely
vi: Khởi tạo không xác định

en: Seed last completed torrent: until share ratio reaches [_] percent.
vi: Khởi tạo hoàn tất dòng cuối cùng: đến khi tỷ lệ lên tới [_] phần trăm.

en: Seed the last torrent indefinitely (until the user cancels it)
vi: Khởi tạo dòng cuối cùng một cách không xác định (đến khi người dùng hủy nó)

en: Seeding
vi: Đang khởi tạo

en: Select a file
vi: Chọn một tập tin

en: Select a folder
vi: Chọn một thư mục

en: Sep
vi: Tháng 9

en: Share ratio: %0.02f%%
vi: Tỷ lệ chia sẻ: %0.02f%%

en: Short read - something truncated files?
vi: Đọc nhanh-tập tin đã bị cắt ngắn?

en: Show file list
vi: Hiển thị danh sách tập tin

en: Show/Hide _finished torrents
vi: Hiện/Ẩn_các dòng đã kết thúc

en: Size
vi: Kích cỡ

en: Snubbed
vi: Bị ngắt

en: Start seeding
vi: Bắt đầu khởi tạo

en: Starting additional torrents manually:
vi: Khởi động các dòng thêm bằng tay:

en: Stop running torrent?
vi: Ngừng dòng đang chạy?

en: Sun
vi: Chủ nhật

en: Temporarily stop all running torrents
vi: Ngừng tạm thời các dòng đang chạy

en: Textmode GUI initialization failed, cannot proceed.
vi: Thất bại khi khởi tạo Giao Diện Người Dùng Đồ Hoạ chế độ văn bản, không thể tiếp tục.

en: Thanks for donating! To donate again, select "Donate" from the "Help" menu.
vi: Cám ơn bạn đã tặng. Để tặng lại, vui lòng chọn "Donate" trong trình đơn "Help".

en: Thanks!
vi: Cám ơn!

en: The Windows filesystem cannot handle some characters used in the filename(s) of this torrent.Filenames have been changed from the original.
vi: Hệ thống tập tin Windows không thể xử lý một số ký tự được dùng trong tên tập tin của dòng này. Tên tập tin đã được thay đổi từ tên đầu tiên.

en: The character set used on the local filesystem ("%s") cannot represent all characters used in the filename(s) of this torrent. Filenames have been changed from the original.
vi: Bộ ký tự được dùng trong hệ thống tập tin cục bộ ("%s") không thể thể hiện tất cả mọi ký tự được sử dụng trong tên tập tin của dòng này. Tên tập tin đã được thay đổi từ tên đầu tiên.

en: There are %d finished torrents in the list.
vi: Có %d dòng đã kết thúc trong danh sách.

en: There are no finished torrents to remove.
vi: Không có dòng đã kết thúc nào để gỡ bỏ.

en: There is one finished torrent in the list.
vi: Có một dòng đã kết thúc trong danh sách.

en: These errors occurred during execution:
vi: Những lỗi này xảy ra trong khi thực hiện:

en: This .torrent file has been created with a broken tool and has at least 1 file with an invalid file or directory name. However since all such files were marked as having length 0 those files are just ignored.
vi: Tập tin .dòng này đã được tạo bởi một công cụ bị hỏng và có ít nhất một tập tin có tên tập tin hay tên thư mục không hợp lệ. Tuy nhiên, vì mọi tập tin như vậy đã được đánh dấu có độ dài là 0 và các tập tin này được bỏ qua.

en: This .torrent file has been created with a broken tool and has bad character values that do not correspond to any real character. Some or all of the filenames may appear different from what the creator of the .torrent file intended.
vi: Tập tin .dòng này đã được tạo bởi một công cụ bị hỏng và có giá trị ký tự sai không tương ứng với ký tự thật nào. Một số hay tất cả tên tập tin này có thể sẽ hiển thị khác so với công cụ tạo tập tin của tập tin .dòng chỉ định.

en: This .torrent file has been created with a broken tool and has incorrectly encoded filenames. Some or all of the filenames may appear different from what the creator of the .torrent file intended.
vi: Tập tin .dòng này đã được tạo bởi một công cụ bị hỏng và có tên tập tin được mã hóa không đúng. Một số hay tất cả các tên tập tin này có thể sẽ hiển thị khác so với công cụ tạo tập tin của tập tin .dòng chỉ định.

en: This .torrent file has been created with a broken tool and has incorrectly encoded filenames. The names used may still be correct.
vi: Tập tin .dòng này đã được tạo bởi một công cụ bị hỏng và có tên tập tin được mã hóa cho đúng. Tên được sử dụng có thể vẫn đúng.

en: This download interface requires the standard Python module "curses", which is unfortunately not available for the native Windows port of Python. It is however available for the Cygwin port of Python, running on all Win32 systems (www.cygwin.com).
vi: Giao diện tải về này cần  mô-đun Python chuẩn "curses", Và giao diện này không có sẵn cho cổng Windows riêng của Python. Tuy nhiên, nó có sẵn cho cổng Cygwin của Python, chạy trên tất cả các hệ thống Win32 (www.cygwin.com).

en: This is not a valid torrent file. (%s)
vi: Đây không phải là một tập tin dòng hợp lệ.(%s)

en: This seems to be an old Python version which does not support detecting the filesystem encoding. Assuming 'ascii'.
vi: Có thể đây là phần mềm Python phiên bản cũ và nó không hỗ trợ dò tìm bộ mã hóa hệ thống tập tin. Giả sử 'ascii'.

en: This torrent (or one with the same contents) is already running.
vi: Dòng này (hoặc một dòng khác có cùng nội dung)đã chạy.

en: This torrent (or one with the same contents) is already waiting to run.
vi: Dòng này (hoặc một dòng khác có cùng nội dung)đang chờ chạy.

en: Thu
vi: Thứ năm

en: Too late to switch RawServer backends, %s has already been used.
vi: Quá muộn để bật đầu cuối của RAWSERVER, %s đã được sử dụng.

en: Too many arguments - %d maximum.
vi: Quá nhiều đối số — %d là tối đa.

en: Torrent _info
vi: Thông tin_dòng

en: Torrent in unknown state %d
vi: Dòng có tình trạng không xác định %d.

en: Torrent info
vi: Thông tin dòng

en: Torrent name:
vi: Tên dòng:

en: Torrents
vi: Các dòng

en: Total size:
vi: Kích thước toàn bộ:

en: Totals:
vi: Tổng số:

en: Tracker announce still not complete %d seconds after starting it
vi: Thông báo công cụ theo dõi chưa hoàn thành trong %d giây sau khi khởi động nó

en: Tue
vi: Thứ ba

en: Unsupported UI state file version (from newer client version?)
vi: Phiên bản tập tin tình trạng giao diện người dùng không được hỗ trợ (từ phiên bản khách mới hơn?)

en: Unsupported fastresume file format, maybe from another client version?
vi: Định dạng tập tin fastresume không được hỗ trợ, có thể từ một phiên bản máy khách khác?

en: Upload
vi: Tải lên

en: Upload rate
vi: Tốc độ tải lên

en: Usage: %s
vi: Cách sử dụng: %s

en: Usage: %s TRACKER_URL [TORRENTFILE [TORRENTFILE ... ] ]
vi: Cách sử dụng: %s ĐỊA CHỈ MẠNG_CỦA CÔNG CỤ THEO DÕI [TẬPTINDÒNG [TẬPTINDÒNG ...]]

en: Usage: %s [TORRENTFILE [TORRENTFILE ... ] ]
vi: Cách sử dụng: %s [TẬPTINDÒNG [TẬPTINDÒNG...]]

en: Use Twisted network libraries for network connections. 1 means use twisted, 0 means do not use twisted, -1 means autodetect, and prefer twisted
vi: Sử dụng các thư viện trên mạng xoắn cho các kết nối mạng. 1 có nghĩa là sử dụng xoắn, 0 có nghĩa là không sử dụng xoắn, -1 có nghĩa là tự động dò tìm và ưu tiên xoắn

en: Use _DHT:
vi: Dùng _DHT:

en: Use _tracker:
vi: Dùng_công cụ theo dõi:

en: Value
vi: Giá trị

en: Version %s
vi: Phiên bản %s

en: Visit help web page?
vi: Xem trang web trợ giúp?

en: WARNING: Changing these settings can
    prevent %s from functioning correctly.
vi: CẢNH BÁO: Thay đổi cài đặt này
    có thể ngăn cản không cho %s thực hiện chức năng một cách chính xác.

en: Waiting
vi: Đang chờ

en: Warning:
vi: Cảnh báo:

en: Wed
vi: Thứ tư

en: Welcome to the new version of %s. Have you donated?
vi: Chúc mừng bạn dùng phiên bản mới %s. Bạn đã tặng chưa?

en: Will perform full hash check.
vi: Sẽ thực hiện việc kiểm tra Băm đầy đủ.

en: You are about to start "%s". Do you want to stop the last running torrent as well?
vi: Bạn sắp khởi động "%s". Bạn có muốn ngừng dòng đang chạy cuối cùng?

en: You are using %s, and the new version is %s.
vi: Bạn đang sử dụng phiên bản %s và phiên bản mới là %s.

en: You can always get the latest version from 
    %s
vi: Bạn luôn có thể lấy phiên bản mới nhất từ
    %s

en: You can't specify the name of the .torrent file when generating multiple torrents at once
vi: Bạn không thể chỉ rõ tên của tập tin .dòng khi tạo ra nhiều dòng cùng lúc.

en: You cannot specify both --save_as and --save_in
vi: Bạn không thể chỉ định cả hai --lưu_như và --lưu_vào.

en: You have uploaded %s to this torrent.
vi: Bạn đã tải %s lên dòng này.

en: You may still use "bittorrent-console" to download.
vi: Bạn có thể vẫn dùng "bittorrent-console" để tải về.

en: You may still use "btdownloadheadless.py" to download.
vi: Bạn vẫn còn có thể sử dụng "btdownloadheadless.py" để tải về.

en: Your share ratio for this torrent is %d%%.
vi: Tỷ lệ chia sẻ của bạn cho dòng này là %d%%.

en: [OPTIONS] [TORRENTDIRECTORY]
vi: [CÁCTÙYCHỌN][THƯMỤCDÒNG]

en: [OPTIONS] [TORRENTFILES]
vi: [CÁCTÙYCHỌN][CÁCTẬPTINDÒNG]

en: [OPTIONS] [TORRENTFILE]
vi: [CÁCTÙYCHỌN] [TẬPTINDÒNG]

en: [OPTION] TRACKER_URL FILE [FILE]
vi: [TÙYCHỌN] ĐỊA_CHỈ_MẠNG_CỦA_TẬP_TIN_THEO_DÕI [TẬPTIN]

en: _Abort
vi: _Bỏ

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Asks each time
vi: _Hỏi mỗi lần

en: _Change location
vi: _Thay đổi vị trí

en: _Donate
vi: _Tặng

en: _File
vi: _Tập tin

en: _File list
vi: _Danh sách tập tin

en: _Finish
vi: _Kết thúc

en: _Help
vi: _Trợ giúp

en: _Host
vi: _Máy chủ

en: _Log
vi: _Bản lưu

en: _Open directory
vi: _Mở thư mục

en: _Open torrent file
vi: _Mở tập tin dòng

en: _Pause/Play
vi: _Tạm dừng/Phát

en: _Peer list
vi: _Danh sách đồng đẳng

en: _Port
vi: _Cổng

en: _Quit
vi: _Thoát

en: _Remind me later
vi: _Nhắc nhở tôi sau

en: _Remove
vi: _Gỡ bỏ

en: _Resize window to fit
vi: _Định cỡ lại cửa sổ cho phù hợp

en: _Seed indefinitely
vi: _Khởi tạo không xác định

en: _Settings
vi: _Các cài đặt

en: _View
vi: _Xem

en: a URL to redirect the info page to
vi: địa chỉ Mạng nơi cần chuyển hướng trang thông tin đến

en: added "%s"
vi: đã thêm "%s"

en: address of HTTP proxy to use for tracker connections
vi: địa chỉ của proxy giao thức truyền siêu văn bản dùng để kết nối với công cụ theo dõi

en: allow special keys in torrents in the allowed_dir to affect tracker access
vi: cho phép các khóa đặc biệt trong các dòng trong thư mục cho phép có tác động đến việc truy cập công cụ theo dõi

en: archive size:
vi: kích cỡ lưu trữ:

en: arguments are -
vi: các đối số là-

en: bad data from tracker -
vi: dữ liệu sai từ công cụ theo dõi-

en: bad data in responsefile - total too big
vi: dữ liệu sai trong tập tin trả lời-tổng số quá lớn

en: bad data in responsefile - total too small
vi: dữ liệu sai trong tập tin trả lời-tổng số quá nhỏ

en: bad metainfo - "files" is not a list of files
vi: thông tin về biến đổi sai-"files" không phải là một danh sách các tập tin

en: bad metainfo - bad file value
vi: thông tin về biến đổi sai-giá trị tập tin sai

en: bad metainfo - bad length
vi: thông tin về biến đổi sai-độ dài sai

en: bad metainfo - bad name
vi: thông tin về biến đổi sai: tên sai

en: bad metainfo - bad path
vi: thông tin về biến đổi sai-đường dẫn sai

en: bad metainfo - bad path dir
vi: thông tin về biến đổi sai-thư mục đường dẫn sai

en: bad metainfo - bad pieces key
vi: thông tin về biến đổi sai-khóa các phần sai

en: bad metainfo - duplicate path
vi: thông tin về biến đổi sai-đường dẫn trùng

en: bad metainfo - illegal piece length
vi: thông tin về biến đổi sai-độ dài phần không hợp lệ

en: bad metainfo - name used as bothfile and subdirectory name
vi: thông tin về biến đổi sai-tên được sử dụng làm cả tên tập tin và tên thư mục con

en: bad metainfo - no announce URL string
vi: thông tin về biến đổi sai-không có thông báo chuỗi địa chỉ Mạng

en: bad metainfo - not a dictionary
vi: thông tin về biến đổi sai-không phải là một từ điển

en: bad metainfo - wrong object type
vi: thông tin về biến đổi sai-kiểu đối tượng không đúng

en: bad peer
vi: Đồng đẳng bị lỗi

en: banned
vi: bị cấm

en: building
vi: đang xây dựng

en: cannot restore state completely
vi: không thể phục hồi hoàn toàn tình trạng

en: character encoding used on the local filesystem. If left empty, autodetected. Autodetection doesn't work under python versions older than 2.3
vi: bộ mã hóa ký tự được dùng trong hệ thống tập tin cục bộ. Nếu bị bỏ trống thì nó sẽ tự động dò tìm. Tuy nhiên, việc tự động dò tìm không hoạt động với các phiên bản python cũ hơn 2.3

en: checking existing file
vi: đang kiểm tra tập tin hiện hữu

en: close connections with RST and avoid the TCP TIME_WAIT state
vi: đóng kết nối với RST và tránh tình trạng TCP TIME_WAIT

en: command line parsing failed at
vi: không phân tách dòng lệnh được tại

en: comment:
vi: chú thích:

en: connecting to peers
vi: đang kết nối đến các đồng đẳng

en: data corrupted on disk - maybe you have two copies running?
vi: dữ liệu bị hỏng trên đĩa-có thể bạn đã chạy hai bản sao?

en: default number of peers to send an info message to if the client does not specify a number
vi: số đồng đẳng mặc định để gửi một thông điệp thông tin đến nếu máy khách không chỉ rõ một số nào.

en: default tracker name
vi: tên công cụ theo dõi mặc định

en: deprecated, do not use
vi: bị phản đối, không nên sử dụng

en: dest:
vi: đích:

en: dialup
vi: quay số

en: directory name: %s
vi: tên thư mục: %s

en: directory to look for .torrent files (semi-recursive)
vi: thư mục nơi cần tìm tập tin .dòng (bán đệ qui)

en: directory under which variable data such as fastresume information and GUI state is saved. Defaults to subdirectory 'data' of the bittorrent config directory.
vi: đã lưu thư mục có dữ liệu có thể thay đổi, như thông tin fastresume và tình trạng giao diện người dùng đồ họa (GUI. Mặc định là thư mục con 'dữ liệu' của thư mục cấu hình bittorrent.

en: display advanced user interface
vi: hiển thị giao diện người dùng cao cấp

en: dl speed:
vi: tốc độ tải về:

en: do not connect to several peers that have the same IP address
vi: không kết nối đến nhiều đồng đẳng có cùng một địa chỉ IP

en: done checking
vi: kiểm tra xong

en: download complete!
vi: hoàn thành tải về!

en: download failed:
vi: tải về thất bại:

en: download rate:
vi: tốc độ tải về:

en: download succeeded
vi: tải về thành công

en: download to:
vi: tải về vào:

en: downloading
vi: đang tải về

en: downloading %d pieces, have %d fragments, %d of %d pieces completed
vi: đang tải về %d phần, có %d đoạn, %d trên %d các phần đã hoàn thành

en: drag into list to resume
vi: kéo vào danh sách để tiếp tục lại

en: drag into list to seed
vi: kéo vào danh sách để khởi tạo

en: drag to reorder
vi: kéo để xếp lại thứ tự

en: dropped "%s"
vi: đã rớt "%s"

en: enable workaround for a bug in BSD libc that makes file reads very slow.
vi: kích hoạt việc gỡ rối trong libc BSD làm chậm lại việc đọc tập tin.

en: error(s):
vi: lỗi:

en: error:
vi: lỗi:

en: error:
vi: lỗi:

en: error: %s
    run with no args for parameter explanations
vi: lỗi: %s
    chạy không có đối số để giải thích tham số

en: file containing x-icon data to return when browser requests favicon.ico
vi: tập tin chứa dữ liệu x-icon sẽ trở về khi trình duyệt yêu cầu favicon.ico

en: file name (for single-file torrents) or directory name (for batch torrents) to save the torrent as, overriding the default name in the torrent. See also --save_in
vi: tên tập tin (cho các dòng tập tin đơn) hoặc tên thư mục (cho các dòng bó) để lưu dòng, ghi đè lên tên mặc định trong dòng. Xem thêm --lưu_vào

en: file name (for single-file torrents) or directory name (for batch torrents) to save the torrent as, overriding the default name in the torrent. See also --save_in, if neither is specified the user will be asked for save location
vi: tên tập tin (cho các dòng tập tin đơn) hay tên thư mục (cho các dòng bó) để lưu dòng, ghi đè lên tên mặc định trong dòng. Xem thêm --lưu_vào, nếu chưa chỉ rõ một trong hai lựa chọn thì người dùng sẽ được hỏi về vị trí lưu

en: file name: %s
vi: tên tập tin: %s

en: file size:
vi: kích cỡ tập tin:

en: file size:
vi: cỡ tập tin:

en: file to store recent downloader info in
vi: tập tin để chứa thông tin về các phần mềm được dùng để tải về gần đây

en: file to write the tracker logs, use - for stdout (default)
vi: tập tin để ghi các bản lưu của công cụ theo dõi, dùng-cho thiết bị xuất chuẩn (mặc định)

en: file:
vi: tập tin:

en: files:
vi: các tập tin:

en: finishing in %d:%02d:%02d
vi: kết thúc trong %d:%02d:%02d

en: full scrape function is not available with this tracker.
vi: công cụ theo dõi này không có chức năng scrape đầy đủ.

en: get function is not available with this tracker.
vi: công cụ theo dõi này không có chức năng lấy.

en: how many bytes to query for per request.
vi: bao nhiêu byte cần truy vấn trong mỗi lần yêu cầu

en: how many bytes to write into network buffers at once.
vi: bao nhiêu byte cần ghi vào bộ đệm mạng cùng một lúc.

en: how many times to check if a downloader is behind a NAT (0 = don't check)
vi: số lần cần kiểm tra nếu phần mềm dùng để tải về nằm sau một NAT(0 có nghĩa là Đừng kiểm tra)

en: how often to rescan the torrent directory, in seconds
vi: mức độ thường xuyên quét lại thư mục dòng, tính theo giây

en: if false then make a trackerless torrent, instead of announce URL, use reliable node in form of <ip>:<port> or an empty string to pull some nodes from your routing table
vi: nếu sai thì tạo một dòng không có công cụ theo dõi, thay vì thông báo địa chỉ mạng, sử dụng nút tin cậy có dạng<địa chỉ IP>:<cổng> hoặc một chuỗi trống để gói mấy nút từ bảng định tuyến của bạn

en: if nonzero, set the TOS option for peer connections to this value
vi: nếu khác không thì cài đặt tùy chọn Điều Kiện Dịch Vụ (TOS) cho kết nối đồng đẳng theo giá trị này

en: ignore the ip GET parameter from machines which aren't on local network IPs (0 = never, 1 = always, 2 = ignore if NAT checking is not enabled). HTTP proxy headers giving address of original client are treated the same as --ip.
vi: bỏ qua tham số GET ip từ các máy không có địa chỉ IP của mạng cục bộ (0=không bao giờ,1=luôn luôn,2= bỏ qua nếu tính năng kiểm tra NAT bị tắt)Các dòng đầu của proxy truyền dẫn siêu văn bản cung cấp địa chỉ của máy khách gốc được coi như các --ip.

en: info hash: %s
vi: thông tin Băm: %s

en: invalid "last" entry
vi: mục nhập "cuối cùng" không hợp lệ

en: invalid announce interval
vi: khoảng nghỉ giữa hai lần thông báo không hợp lệ

en: invalid bencoded value (data after valid prefix)
vi: giá trị mã hóa b không hợp lệ (dữ liệu sau tiền tố hợp lệ)

en: invalid entry in peer list1
vi: mục nhập không hợp lệ trong danh sách đồng đẳng 1

en: invalid entry in peer list2
vi: mục nhập không hợp lệ trong danh sách đồng đẳng 2

en: invalid entry in peer list3
vi: mục nhập không hợp lệ trong danh sách đồng đẳng 3

en: invalid entry in peer list4
vi: mục nhập không hợp lệ trong danh sách đồng đẳng 4

en: invalid min announce interval
vi: khoảng nghỉ tối thiểu giữa hai lần thông báo không hợp lệ

en: invalid peer count
vi: số đếm đồng đẳng không hợp lệ

en: invalid peer list
vi: danh sách đồng đẳng không hợp lệ

en: invalid seed count
vi: số đếm khởi tạo không hợp lệ

en: invalid tracker id
vi: địa chỉ id công cụ theo dõi không hợp lệ

en: ip to bind to locally
vi: địa chỉ IP để kết nối cục bộ

en: ip to report to the tracker (has no effect unless you are on the same local network as the tracker)
vi: địa chỉ IP sẽ được thông báo cho công cụ theo dõi (không có tác dụng trừ khi bạn trên cùng mạng cục bộ với công cụ theo dõi)

en: keep dead torrents after they expire (so they still show up on your /scrape and web page). Only matters if allowed_dir is not set
vi: giữ các dòng chết sau khi chúng hết hạn (nên chúng vẫn xuất hiện trong trang scrape và trang web của bạn). Chỉ xảy ra vấn đề nếu chưa đặt allowed_dir (thư mục cho phép).

en: killed by IO error:
vi: đã kết thúc bởi lỗi xuất/nhập:

en: killed by OS error:
vi: đã kết thúc bởi lỗi hệ điều hành:

en: killed by internal exception:
vi: đã kết thúc bởi lỗi ngoại lệ bên trong:

en: local
vi: cục bộ

en: local directory where the torrent contents will be saved. The file (single-file torrents) or directory (batch torrents) will be created under this directory using the default name specified in the .torrent file. See also --save_as.
vi: thư mục cục bộ sẽ lưu nội dung dòng. Tập tin (các dòng tập tin đơn) hoặc thư mục (các dòng bó) sẽ được tạo dưới thư mục này, dùng tên mặc định được chỉ rõ trong tập tin .dòng. Xem thêm --lưu_như.

en: local directory where the torrents will be saved, using a name determined by --saveas_style. If this is left empty each torrent will be saved under the directory of the corresponding .torrent file
vi: thư mục cục bộ nơi các dòng sẽ được lưu, dùng một tên được xác định bởi --lưu như_kiểu. Nếu nó được bỏ trống thì từng dòng sẽ được lưu dưới thư mục của tập tin .dòng tương ứng

en: log cleared
vi: đã xóa nội dung bản lưu

en: log saved
vi: đã lưu bản lưu

en: lost server socket
vi: mất cơ chế truyền thông của máy chủ

en: maximum kB/s to upload at, 0 means no limit
vi: tốc độ tải lên tối đa kB/giây, 0 là không có giới hạn

en: maximum length prefix encoding you'll accept over the wire - larger values get the connection dropped.
vi: độ dài tối đa của mã hóa tiền tố mà bạn chấp nhận qua đường dẫn - các giá trị lớn hơn sẽ làm rớt kết nối.

en: maximum length slice to send to peers, close connection if a larger request is received
vi: độ dài tối đa phần gửi cho các đồng đẳng, đóng kết nối nếu nhận được một yêu cầu lớn hơn

en: maximum number of connections to allow, after this new incoming connections will be immediately closed
vi: số kết nối tối đa cần cho phép, sau số này mọi kết nối đến mới sẽ bị đóng ngay lập tức

en: maximum number of peers to give with any one request
vi: số đồng đẳng tối đa để đáp ứng bất kỳ yêu cầu nào

en: maximum port to listen on
vi: cổng tối đa cần tuân theo

en: maximum time interval over which to estimate the current seed rate
vi: thời gian ngưng tối đa để ước lượng tốc độ khởi tạo hiện hành

en: maximum time interval over which to estimate the current upload and download rates
vi: thời gian ngưng tối đa để ước lượng tốc độ tải về/tải xuống hiện hành

en: maximum time to wait between retrying announces if they keep failing
vi: thời gian tối đa chờ giữa các lần thử lại thông báo nếu chúng tiếp tục thất bại

en: maxport less than minport - no ports to check
vi: số hiệu cổng tối đa nhỏ hơn số hiệu cổng tối thiểu: không có cổng nào để kiểm tra

en: metainfo file: %s
vi: tập tin thông tin về biến đổi: %s

en: minimum number of peers to not do rerequesting
vi: số đồng đẳng tối thiểu để ngừng yêu cầu lại

en: minimum port to listen on, counts up if unavailable
vi: cổng tối thiểu cần tuân theo, hãy đếm nếu không có sẵn

en: minimum time in seconds before a cache is considered stale and is flushed
vi: thời gian tối thiểu tính bằng giây trước khi bộ nhớ đệm được coi là cũ và được xóa sạch

en: minimum time it must have been since the last flush to do another one
vi: thời gian tối thiểu tính từ khi xóa sạch lần cuối để có thể thực hiện việc này thêm một lần nữa

en: minutes to wait between requesting more peers
vi: số phút cần chờ giữa các lần yêu cầu thêm các đồng đẳng

en: name %s disallowed for security reasons
vi: không cho phép tên %s vì lý do bảo mật

en: no torrents
vi: không có dòng

en: non-text failure reason
vi: lý do thất bại không hiển thị bằng chữ

en: non-text warning message
vi: thông điệp cảnh báo không hiển thị bằng chữ

en: not a valid bencoded string
vi: không phải là một chuỗi mã hóa b hợp lệ

en: number of downloads at which to switch from random to rarest first
vi: số lần tải về mà căn cứ vào đó để chuyển đổi từ ngẫu nhiên đến hiếm nhất đầu tiên

en: number of peers at which to stop initiating new connections
vi: số đồng đẳng mà ở đó ngừng việc khởi tạo các kết nối mới

en: number of seconds to pause between sending keepalives
vi: số giây tạm dừng giữa các lần gửi chờ

en: ok
vi: được

en: old announce for %s: %s
vi: thông báo cũ cho %s: %s

en: only allow downloads for .torrents in this dir (and recursively in subdirectories of directories that have no .torrent files themselves). If set, torrents in this directory show up on infopage/scrape whether they have peers or not
vi: chỉ cho phép việc tải về cho tập tin .dòng trong thư mục này (cũng đệ qui trong thư mục con của các thư mục không có tập tin .dòng). Nếu chọn tính năng này, các dòng trong thư mục này xuất hiện trong trang thông tin và chúng có thể có hay không có các đồng đẳng

en: oo  (%.1f MB up / %.1f MB down)
vi: oo (%.1f MB lên / %.1f MB xuống)

en: optional human-readable comment to put in .torrent
vi: chú thích có tùy chọn có thể đọc được để cho vào tập tin .dòng

en: optional target file for the torrent
vi: tập tin đích tùy chọn cho dòng

en: parameter passed in at end with no value
vi: tham số được gởi qua tại điểm đầu không có giá trị

en: path %s disallowed for security reasons
vi: không cho phép đường dẫn %s vì lý do bảo mật

en: peer status:
vi: trạng thái đồng đẳng:

en: peers:
vi: các đồng đẳng:

en: percent done:
vi: phần trăm đã xong:

en: piece %d failed hash check, re-downloading it
vi: phần %d đã thất bại việc kiểm tra Băm, đang tải về nó lần nữa

en: progress:
vi: tiến trình:

en: refuse further connections from addresses with broken or intentionally hostile peers that send incorrect data
vi: từ chối kết nối thêm từ các địa chỉ của các đồng đẳng bị hỏng hoặc các đồng đẳng đối nghịch có chủ định gởi dữ liệu lỗi

en: rejected by tracker -
vi: công cụ theo dõi đã từ chối-

en: remote
vi: từ xa

en: removing %s
vi: đang gỡ bỏ %s

en: removing %s (will re-add)
vi: đang gỡ bỏ %s (sẽ thêm lại)

en: right-click for menu
vi: nhấp chuột phải để hiển thị trình đơn

en: run with no arguments for parameter explanations
vi: chạy không có đối số nào để giải thích các tham số

en: saving:
vi: đang lưu:

en: scrape access allowed (can be none, specific or full)
vi: cho phép truy cập scrape (giá trị có thể là không có, cụ thể hay đầy đủ)

en: seconds between expiring downloaders
vi: số giây giữa các lần phần mềm dùng để tải về hết hạn

en: seconds between saving dfile
vi: số giây giữa các lần lưu tập tin tải về

en: seconds between updates of displayed information
vi: số giây giữa các lần cập nhật thông tin đã hiển thị

en: seconds downloaders should wait between reannouncements
vi: số giây phần mềm dùng để tải về chờ giữa các lần thông báo lại

en: seconds to wait between checking if any connections have timed out
vi: số giây chờ giữa các lần kiểm tra nếu có các kết nối quá thời hạn

en: seconds to wait between closing sockets which nothing has been received on
vi: số giây cần chờ giữa các lần đóng các cơ chế truyền thông mà qua các cơ chế này không nhận được thông tin.

en: seconds to wait for data to come in over a connection before assuming it's semi-permanently choked
vi: số giây chờ dữ liệu đến qua một kết nối trước khi cho rằng nó bị nghẽn bán thường xuyên.

en: seed status:
vi: trạng thái khởi tạo:

en: seeding
vi: đang khởi tạo

en: seeds:
vi: các khởi tạo:

en: share rating:
vi: tỷ lệ chia sẻ:

en: sharing:
vi: chia sẻ:

en: shut down
vi: tắt máy

en: shutting down
vi: đang tắt máy

en: single/multiple file mix
vi: trộn tập tin đơn/đa với nhau

en: size:
vi: kích cỡ:

en: specific scrape function is not available with this tracker.
vi: công cụ theo dõi này không có chức năng scrape đó.

en: specifies how the app should behave when the user manually tries to start another torrent: "replace" means always replace the running torrent with the new one, "add" means always add the running torrent in parallel, and "ask" means ask the user each time.
vi: chỉ rõ ứng xử của ứng dụng khi người sử dụng khởi động bằng tay một dòng nữa: "thay thế" có nghĩa là luôn thay thế dòng đang chạy bằng một dòng mới,"thêm" có nghĩa là luôn thêm dòng đang chạy song song và "hỏi" có nghĩa là hỏi người dùng mỗi lần.

en: start downloader in paused state
vi: khởi động Phần Mềm Tải Về trong tình trạng tạm ngưng

en: starting at port:
vi: bắt đầu từ cổng:

en: status:
vi: trạng thái:

en: the maximum number of files in a multifile torrent to keep open at a time, 0 means no limit. Used to avoid running out of file descriptors.
vi: số tập tin tối đa trong một dòng đa tập tin để mở cùng lúc, 0 là không có giới hạn. Sử dụng số này để tránh bị hết công cụ mô tả tập tin.

en: the maximum number of minutes to seed a completed torrent before stopping seeding
vi: số phút tối đa để khởi tạo một dòng hoàn thành trước khi ngừng khởi tạo

en: the maximum number of uploads to allow at once. -1 means a (hopefully) reasonable number based on --max_upload_rate. The automatic values are only sensible when running one torrent at a time.
vi: số tải lên tối đa cho phép trong một lần. -1 có nghĩa là (mong muốn) một con số hợp lý dựa trên --tốc độ_tải lên_tối đa. Giá trị tự động chỉ có nghĩa khi chỉ chạy một dòng tại một thời điểm.

en: the minimum upload/download ratio, in percent, to achieve before stopping seeding the last torrent. 0 means no limit.
vi: tỷ lệ tải lên/tải về tối thiểu, theo phần trăm, cần đạt được trước khi ngừng khởi tạo dòng cuối cùng. 0 có nghĩa là không có giới hạn.

en: the minimum upload/download ratio, in percent, to achieve before stopping seeding. 0 means no limit.
vi: tỷ lệ tải lên/tải về tối thiểu, theo phần trăm, cần đạt được trước khi ngừng. 0 có nghĩa là không có giới hạn.

en: the number of uploads to fill out to with extra optimistic unchokes
vi: số lần tải lên để điền đầy cùng với số lần mở thông thêm không có lỗi

en: time left:
vi: thời gian còn lại:

en: time to wait between checking if any connections have timed out
vi: thời gian cần chờ giữa các lần kiểm tra nếu hết thời gian kết nối

en: timeout for closing connections
vi: hết thời gian đóng các kết nối

en: told file complete on start-up, but piece failed hash check
vi: đã chỉ định tập tin hoàn thành khi khởi động, nhưng một phần đã thất bại khi kiểm tra Băm

en: torrent will not be restarted correctly on client restart
vi: dòng sẽ không được khởi động lại đúng khi được khởi động lại bằng máy khách

en: tracker announce url: %s
vi: địa chỉ mạng thông báo của công cụ theo dõi: %s

en: trackerless nodes:
vi: các nút không có công cụ theo dõi:

en: ul speed:
vi: tốc độ tải lên:

en: unknown key
vi: khóa không xác định

en: upload rate:
vi: tốc độ tải lên:

en: use with allowed_dir; adds a /file?hash={hash} url that allows users to download the torrent file
vi: dùng với thư mục cho phép; thêm một địa chỉ Mạng "a/file?hash={hash}" cho phép người dùng tải xuống tập tin dòng

en: waiting for hash check
vi: đang chờ kiểm tra Băm

en: warning from tracker -
vi: cảnh báo từ công cụ theo dõi-

en: whether or not to ask for a location to save downloaded files in
vi: có nên hỏi về vị trí để lưu các tập tin đã tải về hay không

en: whether to add entries to the log for nat-check results
vi: có nên thêm mục nhập vào bản lưu để có kết quả kiểm tra NAT hay không

en: whether to check hashes on disk
vi: có nên kiểm tra các Băm trên đĩa hay không

en: whether to display an info page when the tracker's root dir is loaded
vi: có nên hiển thị trang thông tin khi tải thư mục gốc của công cụ theo dõi hay không

en: whether to display diagnostic info to stdout
vi: có nên hiển thị thông tin chẩn đoán vào thiết bị xuất chuẩn hay không

en: whether to display names from allowed dir
vi: có nên hiển thị tên từ thư mục cho phép hay không

en: whether to display the full path or the torrent contents for each torrent
vi: có nên hiển thị đường dẫn đầy đủ hay nội dung dòng cho từng dòng

en: whether to reopen the log file upon receipt of HUP signal
vi: có nên mở lại tập tin bản lưu khi nhận được tín hiệu HUP hay không

en: which power of two to set the piece size to
vi: hai lũy thừa mấy để đặt cho cỡ phần

en: world-visible port number if it's different from the one the client listens on locally
vi: số hiệu cổng cho phép mọi người thấy nếu nó khác với cổng mà máy kháchtuân theo một cách cục bộ

en: wrong format of %s - %s
vi: định dạng của %s không đúng-%s

en: you must specify a .torrent file
vi: bạn phải chỉ rõ một tập tin .dòng

en: your file may exist elsewhere in the universe
    but alas, not here
vi: có lẽ tập tin của bạn tồn tại một nơi nào khác
    nhưng mà tiếc là nó không phải tại đây
